|
|
วันที่ 23 กรกฏาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ออกให้บริการแก้ไขปัญหาไฟฟ้าส่องสว่างในเขตพื้นที่ หมู่ 1 และ หมู่ 3 ตำบลสระทอง อำเภอหนองหงส์ จังหวัดบุรีรัมย์ |
|
|
วันที่ 19 กรกฎาคม พ.ศ.2567 กองสาธารณสุขฯ องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ดำเนินการออกพ่นหมอกควันกำจัดยุงลายวัดบ้านไทยจาน หมู่ที่ 3 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 19 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง นำโดยท่านนายกสาคร ทัพศรีแก้ว นายกองค์การบริหารส่วนตำบล คณะเจ้าหน้าที่ และประชาชนทั่วไป ได้เข้าร่วมโครงการปลูกต้นไม้เพิ่มพื้นที่สีเขียว ลดภาวะโลกร้อน ในเขตพื้นที่ตำบลสระทอง ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2567 |
|
|
วันที่ 18 กรกฎาคม 2567 เนื่องจากชาวบ้าน หมู่ 8 ได้รับความเดือดร้อนจากถนนชำรุด ทำให้การสัญจรไปมาลำบาก ท่านนายกสาคร ทัพศรีแก้ว ได้ลงพื้นที่เพื่อสำรวจพื้นที่พร้อมกับชาวบ้าน เพื่อจะได้หาแนวทางแก้ไขปัญหาต่อไป |
|
|
วันที่ 17 กรกฎาคม 2567 กองสาธารณสุขฯ องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ดำเนินการออกพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย หมู่ 6 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 16 กรกฎาคม 2567 นายสาคร ทัพศรีแก้ว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง จัดทำโครงการส่งเสริมสุขภาพผู้สูงวัย องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง โดยได้รับเกียรติจากศูนย์วุฒิภาวะจิตอาสาคลังสมองจังหวัดบุรีรัมย์ มาเป็นวิทยากรให้ความรู้เสริมสร้างสุขภาพกาย สุขภาพจิตให้กับผู้สูงอายุในครั้งนี้ |
|
|
วันที่ 16 กรกฏาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ได้ออกซ่อมแซมไฟฟ้าส่องสว่างขัดข้องในเขตพื้นที่ หมู่ 3 จำนวน 5 จุด และหมู่ 8 จำนวน 1 จุดเป็นที่เรียบร้อยแล้ว |
|
|
วันที่ 16 กรกฎาคม 2567 กองสาธารณสุขฯ องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ดำเนินการออกพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย หมู่ที่ 4 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 15 กรกฎาคม 2567 กองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ดำเนินการออกพ่นควันกำจัดยุงลาย หมู่ที่ 3 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ.2567 เจ้าหน้าที่องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ออกตรวจประเมินประสิทธิภาพขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น LPA ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 กองสาธารณสุขฯ องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ดำเนินการออกพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย หมู่9 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 11 กรกฎาคม พ.ศ.2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ลงพื้นที่ หมู่ 7 หมู่ 9 เพื่อให้การช่วยเหลือและเยียวยาผู้ประสพภัยจากวาตภัย เมื่อวันที่ 9 กรกฏาคม 2567 โดยการมอบวัสดุอุปกรณ์ในการซ่อมแซมบ้านให้กับผู้ประสบภัยทุกครัวเรือนที่ได้รับความเดือดร้อน |
|
|
วันที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ.2567 สำนักปลัดส่วนงานป้องกัน และกองช่าง องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ลงพื้นที่เพื่อสำรวจความเสียหายจากเหตุวาตภัยให้กับพ่อแม่พี่น้องในชุมชนเพื่อหาแนวทางให้การช่่วยเหลือและเยียวยาต่อไป |
|
|
วันที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ.2567 กองสาธารณสุขฯ องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง ดำเนินการออกพ่นหมอกควันกำจัพยุงลาย หมู่ที่ 7 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 9 กรกฎาคม พ.ศ.2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง นำโดยนายกสาคร ทัพศรีแก้ว นายกองค์การบริหารส่วนตำบลสระทองและเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่เพื่อสำรวจความเสียหายจากเหตุวาตภัยในเขตพื้นที่ ต.สระทอง |
|
|
วันที่ 9 กรกฎาคม 2567 กองสาธารณสุขฯ ดำเนินการพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย ในพื้นที่ หมู่ 2 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 8 กรกฎาคม 2567 กองสาธารณสุขฯ ดำเนินการพ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย ในพื้นที่หมู่ 1 ตามโครงการป้องกันและควบคุมโรคไข้เลือดออก ประจำปีงบประมาณ 2567 |
|
|
วันที่ 1 กรกฎาคม 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง นำโดย ท่านนายกสาคร ทัพศรีแก้ว พร้อมด้วยคณะบริหาร ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดกิจกรรมวันคล้ายวันสถาปนาลูกเสือแห่งชาติ ณ สนามกีฬาโรงเรียนวัดโนนศรีคูณ ตำบลเสาเดียว อำเภอหนองหงส์ จังหวัดบุรีรัมย์ |
|
|
วันที่ 29 มิถุนายน 2567 องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง นำโดยท่านนายกสาคร ทัพศรีแก้ว ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดกิจกรรม เดิน วิ่ง เพื่อน้อง โรงเรียนเบญจมาศกุญชร ตำบลสระทอง อำเภอหนองหงส์ จังหวัดบุรีรัมย์ |
|
|
วันที่ 28 มิถุนายน 2567 กองสวัสดิการสังคม องค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง โดยท่านนายกสาคร ทัพศรีแก้ว ดำเนินการจัดประชุมปรึกษาหารือการขับเคลื่อนโรงเรียนผู้สูงอายุ ประจำปีงบประมาณ 2567 ซึงได้เขิญผู้นำชุมชนแต่ละหมู่บ้านและผู้สูงอายุ เข้าร่วมประชุมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมองค์การบริหารส่วนตำบลสระทอง |